• 1920x300 nybjtp

Ƙwararren inverter yana ƙirƙirar damar da ba ta da iyaka.

Gabatarwa naInverter

Inverter na'ura ce ta lantarki da ke canza wutar lantarki mai canzawa zuwa wutar lantarki kai tsaye, wacce galibi ake amfani da ita don samar da wutar lantarki ga kaya. Inverter na'ura ce da ke canza tushen wutar lantarki na DC zuwa tushen wutar lantarki na AC. Ana iya amfani da ita a cikin na'urar kwamfuta ta microcomputer ko tsarin kwamfuta mai guntu ɗaya da kuma kayan aikin sarrafa sigina.

Masu juyawaza a iya raba su zuwa inverters guda ɗaya, matakai uku da kuma cikakkun gada bisa ga matakin wutar lantarki. Inverters guda ɗaya da matakai uku sun ƙunshi transformers, filters da LC filters, kuma tsarin fitowar sine wave shine sine wave; inverters guda ɗaya sun ƙunshi da'irar tacewa ta rectifier, da'irar Schottky diode (PWM) da kuma da'irar tuƙi, kuma tsarin fitowar shine murabba'in wave wave.

Masu juyawaAna iya rarraba su zuwa nau'i uku: nau'in kunnawa da aka gyara, nau'in sarrafa yankin da ba a san shi ba (hanyar raƙuman ruwa ta sine) da nau'in sarrafa maɓallan wuta (hanyar raƙuman ruwa ta murabba'i). Tare da haɓaka fasahar lantarki ta wutar lantarki, ana amfani da inverters sosai a fannoni daban-daban.

Manufofi na asali

Injin juyawa (inverter) na'urar lantarki ce mai amfani da wutar lantarki wadda ke canza wutar lantarki kai tsaye zuwa wutar lantarki mai canzawa. Injin juyawar ya ƙunshi da'irar tacewa ta rectifier, da'irar Schottky diode (SOK) da kuma da'irar tuƙi.

Ana iya raba inverter zuwa inverter mai aiki da kuma inverter mai aiki, inverter mai aiki, wanda kuma aka sani da da'irar inverter ko da'irar mai daidaita wutar lantarki, gabaɗaya ta hanyar matakin shigarwa, matattarar matakin matsakaici (LC), matakin fitarwa (rectifier), da sauransu, kuma inverter mai aiki shine canjin siginar ƙarfin lantarki na shigarwa don samun ƙarfin DC mai ƙarfi.

Injin canza wutar lantarki (passive inverter) yawanci yana da na'urar daidaita wutar lantarki (repassing capacitor) a cikin gadar gyara wutar lantarki, yayin da injin canza wutar lantarki mai aiki yana da na'urar tace wutar lantarki a cikin gadar gyara wutar lantarki.

Da'irar Inverter tana da fa'idodi kamar ƙaramin girma, nauyi mai sauƙi, ingantaccen aiki mai yawa da sauransu. Ita ce babban ɓangaren dukkan nau'ikan kayan lantarki masu ƙarfi.

Rarrabawa

Dangane da yanayin da inverter ke ciki, ana iya raba shi zuwa: inverter mai cikakken gada, inverter mai tura-ja.

Ana iya raba shi zuwa inverter na PWM (faɗin bugun jini), inverter na SPWM (quadrature signal modulation) da kuma inverter na SVPWM (space voltage vector modulation).

Bisa ga rarrabuwar da'irar tuki, ana iya raba nau'in: rabin-gada, nau'in tura-ja.

Dangane da nau'in kaya, ana iya raba shi zuwa wutar lantarki mai inverter mai mataki ɗaya, wutar lantarki mai matakai uku, DC converter, wutar lantarki mai aiki ta inverter, da sauransu.

Dangane da yanayin sarrafawa, ana iya raba shi zuwa: yanayin yanzu da yanayin ƙarfin lantarki.

Filin Aikace-aikace

Ana amfani da inverters sosai a fannin sarrafa kansa na masana'antu, kayan aikin soja, sararin samaniya da sauran fannoni. Misali, a fannin sarrafa kansa na masana'antu, na'urorin diyya na wutar lantarki masu amsawa waɗanda galibi ake amfani da su a tsarin wutar lantarki na iya daidaita wutar lantarki mai ƙarfi, inganta ingancin samarwa, adana makamashin lantarki da kuma samar da wutar lantarki mai ƙarfi don samar da masana'antu; a fannin sadarwa, ana iya amfani da na'urorin diyya na wutar lantarki masu amsawa don daidaita ƙarfin lantarki na tsarin ƙarancin wutar lantarki don daidaita su a cikin iyaka mai dacewa da kuma cimma sadarwa mai nisa; a fannin sufuri, ana iya amfani da su a tsarin fara injin mota da tsarin cajin batirin mota; a fannin kayan aikin soja, ana iya amfani da su a tsarin samar da wutar lantarki da tsarin sarrafa atomatik na kayan aikin makamai; a fannin sararin samaniya, ana iya amfani da su a fannin samar da wutar lantarki ta farko ta injin jirgin sama da kuma samar da wutar lantarki ta caji baturi.


Lokacin Saƙo: Maris-06-2023